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Article I.  
 

 

TAARIFA KWA UMMA 

 

VIFO VYA SAMAKI ENEO LA FUKWE YA DAR ES SALAAM 

 

Dodoma, 21 Julai 2021 

 

Tarehe 21 mwezi Julai, 2021 saa 3:30 asubuhi, ofisi ndogo ya Wizara ya Mifugo na 

Uvuvi Mkoa wa Dar es Salaam ilipokea taarifa kutoka kwa Jeshi la Polisi Mkoa wa 

Kipolisi Ilala kuhusu tukio la kuelea kwa samaki waliokufa katika ufukwe uliyopo karibu 

na Hospitali za Agha Khan na Ocean Road jijini Dar es Salaam. 

  

Kufuatia taarifa hiyo maafisa uvuvi wa Wizara ya Mifugo na Uvuvi waliuomba uongozi 

wa kipolisi Ilala kuimarisha ulinzi eneo hilo ili kuzuia wananchi kuchukua samaki 

waliokuwa wakielea ufukweni hapo wakati hatua zaidi za haraka zikichukuliwa kuzuia 

uingizaji wa samaki hao katika Soko la Magogoni Feri lililopo karibu na eneo la tukio.  

 

Baada ya kuimarisha ulinzi eneo la Soko la Magogoni Feri na eneo la tukio, wananchi 

kwa kushirikiana na Jeshi la Polisi, maafisa wa wizara, Taasisi ya Utafiti wa Uvuvi 

Tanzania (TAFIRI), maafisa uvuvi wa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam wakiwa na 

meneja wa Soko la Magogoni Feri walikusanya samaki kiasi cha Kilogramu 164 na 

kufikisha Kituo Kikuu cha Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam.  
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Baada ya kutolewa kwa ufafanuzi wa hali iliyojitokeza ilikubaliwa kuwa sampuli za 

samaki hao zichukuliwe kwa ajili ya uchunguzi wa kimaabara ili kubaini sababu za vifo 

vya samaki hao. 

 

Sampuli zilichukuliwa kwa ajili ya maabara ya TAFIRI, maabara ya Taifa ya Uvuvi (Dar 

es Salaam) na Polisi Kitengo cha Sayansi ya Uchunguzi (Forensic Investigation) kwa 

ajili ya kupeleka maabara ya mkemia mkuu wa serikali.  

 

Kiasi cha Kilogramu 156 kilichosalia kilikabidhiwa kwa afisa uvuvi wa Halmashauri ya 

Jiji la Dar es Salaam kwa ajili ya kuteketezwa na tukio la kuteketezwa lilishuhudiwa na 

maafisa wa wizara, uongozi wa Soko la Feri, ofisi ya uvuvi Halmashauri ya Jiji la Dar es 

Salaam na wananchi waliokuwepo eneo la Soko la Magogoni Feri. 

 

Wizara ya Mifugo na Uvuvi kwa kushirikiana na Jeshi la Polisi inapenda kuwashukuru 

wananchi wote waliokuwepo kwenye ufukwe wa hospitali za Agha Khan na Ocean 

Road pamoja na Soko la Magogoni Feri wakati wa tukio hili kwa ushirikiano mkubwa 

waliouonyesha uliofanikisha kuzuia kuingizwa kwa samaki hao sokoni na hatimaye 

kuteketezwa na afisa uvuvi wa Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam.  

 

Aidha, Wizara inapenda kuwaasa wananchi kuendelea na biashara ya samaki katika 

masoko ya Jiji la Dar es Salaam kama ilivyo kawaida na umma utajulishwa kuhusu 

sababu za vifo vya samaki hao walioteketezwa mara baada ya kupatikana kwa mujibu 

wa uchunguzi wa kimaabara.  

 

Imetolewa:  

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 


